Bydd gwasanaethau bws yn cael eu dargyfeirio ar ddiwrnodau gemau a bydd trefniadau ciwio’n cael eu rhoi ar waith mewn gorsafoedd trenau. Mae’r wybodaeth berthnasol gan bob gweithredwr trafnidiaeth i’w gweld isod.
Match |
KO |
Date |
Cymru v Seland Newydd | 17:15 | Dydd Sadwrn 30 Hydref |
Cymru v De Affrica | 17:30 | Dydd Sadwrn 6 Tachwedd |
Cymru v Fiji | 15:15 | Dydd Sul 14 Tachwedd |
Cymru v Awstralia | 17:30 | Dydd Sadwrn 20 Tachwedd |
Trafnidiaeth Cymru
Ddydd Sadwrn, 20 Tachwedd, bydd gorsaf Caerdydd Heol y Frenhines yn cau am 18.30. Defnyddiwch orsaf Caerdydd Canolog.
Os ydych chi'n teithio o Abertawe, Castell-nedd, Port Talbot neu Ben-y-bont ar Ogwr, defnyddiwch y gwasanaethau canlynol gan fydd mwy o le arnynt.
Gorsafoedd |
Amseroedd |
Yn gadael Abertawe am | 08:22, 09:23, 10:22, 11:19, 12:19, 13:22, 14:21, 15: 23, 16:22, 17:26 |
Yn gadael Castell-nedd am | 08:34, 09:35, 10:34, 11:32, 12:31, 13:34, 14:33, 14:23, 15:34, 16:34, 17:38 |
Yn gadael Parcffordd Port Talbot am | 08:41, 09:42, 10:42, 11:41, 12:09, 12:40, 13:07, 13:42, 14:41, 15:43, 16:41, 17:45 |
Yn gadael Pen-y-bont ar ogwr am | 08:55, 09:56, 10:56, 11:55, 12:26, 12:54, 13:21, 13:57, 14:55, 15:57, 16:55, 18:00 |
-
Bydd trenau’n brysur yn ardal Caerdydd - defnyddiwch ein Gwiriwr Capasiti i ddod o hyd i drenau sydd â lle.
-
Defnyddiwch y gwasanaeth trên cynharaf posibl i deithio i Gaerdydd.
-
Rhaid bod gennych docyn dilys ar gyfer eich taith cyn mynd ar y trên - bydd staff yn gwirio eich tocyn.
Cofiwch brynu tocyn cyn teithio neu defnyddiwch ap TfW Rail. - Bydd system giwio ar waith yng Ngorsaf Caerdydd Canolog yn dilyn y gêm.
Bws Caerdydd
Digwyddiad |
Dyddiad |
Cyfnod dargyfeirio |
Cymru yn erbyn Seland Newydd |
Dydd Sadwrn 30 Hydref |
O 13:15 tan 20:30* |
Cymru yn erbyn De Affrica |
Dydd Sadwrn 6 Tachwedd |
O 13:15 tan 20:30* |
Cymru yn erbyn Ffiji |
Dydd Sul 14 Tachwedd |
O 11:15 tan 18:15 |
Cymru yn erbyn Awstralia |
Dydd Sadwrn 20 Tachwedd |
O 13:15 tan 20:30* |
*Ni fydd Heol Eglwys Fair yn ailagor a bydd bysiau’n dilyn eu llwybr dargyfeirio arferol ar nos Sadwrn o 20:30 ymlaen.
I gael gwybodaeth am drefniadau Parcio a Theithio, cliciwch yma. Nodwch na fydd Bws Caerdydd yn gweithredu gwasanaeth Parcio a Theithio ar gyfer diwrnod digwyddiad ac na fydd unrhyw newid i amserlenni.
Oherwydd y cynllun adfywio sy’n mynd rhagddo ar gyfer Stryd Tudor, bydd bysiau i gyfeiriad y gorllewin yn dechrau ac yn gorffen eu taith wrth Arglawdd Fitzhamon ar ddiwrnodau digwyddiadau yn 2021.
Rhif y llwybr |
Man gorffen yng nghanol y ddinas |
1 a 2 ▲ |
Canal Street. Ni fydd arosfannau JM a JN wrth yr Orsaf Ganolog yn cael eu gwasanaethu. |
5 |
Canal Street |
6 (baycar) ● |
Heol y Tollty (arhosfan JG). Ni fydd arosfannau JM a JN wrth yr Orsaf Ganolog yn cael eu gwasanaethu. |
7 |
Canal Street |
8 a 9 i Fae Caerdydd neu’r Pentref Chwaraeon |
Heol Pont-yr-Aes (arhosfan JH) |
8 a 9 i Ysbyty’r Waun |
Ffordd Churchill |
11 |
Ffordd Churchill |
13 |
Arglawdd Fitzhamon |
15 |
Arglawdd Fitzhamon |
17 ac 18 |
Arglawdd Fitzhamon |
21, 23 a 24 |
Heol y Brodyr Llwydion |
25 |
Arglawdd Fitzhamon |
27 |
Heol y Brodyr Llwydion |
28, 28A a 28B |
Heol y Brodyr Llwydion |
30 |
Heol y Brodyr Llwydion |
35 |
Heol y Brodyr Llwydion |
44, 45 a 45B |
Ffordd Churchill |
49 a 50 |
Ffordd Churchill |
51 |
Heol y Brodyr Llwydion |
52 |
Ffordd Churchill |
53 |
Heol y Brodyr Llwydion |
57 a 58 |
Ffordd Churchill |
61 |
Arglawdd Fitzhamon |
62, 63 a 63A |
Arglawdd Fitzhamon |
64 |
Arglawdd Fitzhamon |
66 |
Arglawdd Fitzhamon |
92, 92B, 93, 94 a 94B |
Heol y Tollty. Ar ddydd Sul a dydd Llun Gŵyl y Banc, bydd bysiau’n dechrau ac yn gorffen eu taith wrth Arglawdd Fitzhamon drwy gydol y dydd. |
95 i’r Barri |
Arglawdd Fitzhamon |
95 i Ysbyty’r Waun |
Heol y Brodyr Llwydion |
96 a 96A |
Arglawdd Fitzhamon |
X45 i gyfeiriad Llaneirwg |
Ffordd Churchill |
X45 i gyfeiriad Parc Manwerthu Bae Caerdydd |
Heol Pont-yr-Aes (arhosfan JH) |
X59 |
Plas Dumfries (arhosfan HD) |
Bws gwennol Stadiwm Clwb Pêl-droed Dinas Caerdydd |
Arglawdd Fitzhamon |
▲ Ar ddiwrnodau digwyddiadau, ni fydd gwasanaethau 1 a 2 yn gwasanaethu tu cefn yr Orsaf Ganolog (arosfannau JM a JN) ar ôl i’r ffyrdd gael eu cau.
● Ar ddiwrnodau digwyddiadau, bydd gwasanaeth baycar yn teithio rhwng canol y ddinas (Heol y Tollty – arhosfan JG) a Bae Caerdydd yn unig, ac ni fydd yn gwasanaethu tu cefn yr Orsaf Ganolog (arhosfan JM) ar ôl i’r ffyrdd gael eu cau.
Newport Bus
Oherwydd gemau rygbi rhyngwladol yr hydref a fydd yn digwydd yn Stadiwm Principality yng Nghaerdydd, bydd gwasanaeth 30 yn dechrau ac yn gorffen ei daith wrth yr arhosfan bysiau yn Heol y Brodyr Llwydion rhwng yr amserau canlynol ar y dyddiadau canlynol:
- Dydd Sadwrn 30 Hydref rhwng 13:15 a 20:30
- Dydd Sadwrn 6 Tachwedd rhwng 13:15 a 20:30
- Dydd Sul 14 Tachwedd rhwng 11:15 a 18:15
- Dydd Sadwrn 20 Tachwedd rhwng 13:15 a 20:30
Stagecoach yn Ne Cymru
Bydd ffyrdd ar gau yng nghanol Caerdydd oherwydd digwyddiadau yn Stadiwm Principality, sy’n golygu y bydd bysiau’n cael eu dargyfeirio i mewn i Heol y Brodyr Llwydion:
Bydd y dargyfeiriadau ychwanegol canlynol yn berthnasol i wasanaethau penodol:
Service 122/124: Will be diverted via Gabalfa Interchange & North Road during any road closures and will not serve Cathedral Road.
Cyn ac ar ôl yr amserau hyn, bydd gwasanaethau’n dechrau ac yn gorffen eu taith wrth eu harosfannau arferol.
Adventure Travel
- 320 Service Diversion (all day)
- C1 Service Diversion (until 13:30)
- C1 Service Diversion (after 13:30)
- C8 Service Diversion (all day)